Ano ang minimum na sahod sa Japan? Aling trabaho ang nagbabayad ng higit?

ESCRITO POR

Naisip mo ba kung ano ang minimum na pasahod ng Japan ay? Ito ba ay mas mataas kaysa sa Brazilian suweldo? Paano gumagana ang Japanese suweldo trabaho? Aling trabaho o trabaho nagbabayad ng higit pa? Sa artikulong ito kami ay makita ang lahat ng bagay tungkol Japan suweldo.

Paano gumagana ang minimum na pasahod sa Japan trabaho?

Hindi tulad ng Brazil, ang mga Hapon minimum na pasahod ay kinakalkula sa bawat oras. Ang halagang ito ay maaaring mag-iba 600-1500 yen kada oras, lahat ng ito ay depende sa service, rehiyon, lalawigan, oras at kahit sex.

Sa Japan, ang workload ay 8 o 9 na oras sa isang araw, at ang empleyado na natatanggap ng 25% higit pa sa overtime nagtrabaho, para sa kadahilanang ito maraming mga tulad na gawin overtime Tumawag zangyo [残業].

Sa pag-iisip ng ganyan, ano ang average na suweldo ng Japan? Kung kukuha kami ng average na 850 yen bawat oras, nagtatrabaho ng 8 oras sa isang araw, 22 araw sa isang buwan, makakarating kami sa isang tinatayang halaga na 150,000 yen, katumbas ng 5,000 reais.

Vale gawin itong i-clear na ang halagang ito ay lubos na kamag-anak at hindi dapat na itakda sa ganitong paraan. Tingnan ang Brazil bilang isang halimbawa, kahit na ang minimum na pasahod ay mas mababa sa 1,000 reais, maraming kumita ng 1,500, 2,000 at kahit na 5,000 at nagkakaroon pa rin nauuri bilang middle class. Katulad nito, Japanese   kumita ng 150,000, 200,000 at hanggang sa 300,000 yen.

Upang maabot ang isang average ng 250,000 yen sa isang buwan ay hindi na mahirap, may mga maraming mga trabaho na magbayad sa paligid ng 1,200 isang oras, ngunit karamihan sa kanila ay mabigat. Maraming naniniwala na ang ideal na suweldo ay hindi bababa sa 200,000 yen.

Ano ang minimum na sahod sa Japan? Aling trabaho ang nagbabayad ng higit?

Aling mga rehiyon magkaroon ng pinakamahusay na suweldo sa Japan?

Karamihan sa mga lalawigan iwan ng suweldo average halaga sa pagitan ng 700 at 900 yen. &Nbsp; mga lalawigan tulad ng Tokyo   at Kagawa pay higit sa 900 yen kada oras, habang ang mga lalawigan tulad ng Chiba, Saitama, Aichi, Osaka at Hyogo magbayad ng isang average ng 850, habang ang natitirang ay sa pagitan ng 700 yen kada oras.

City hall magtadhana isang average na minimum na pasahod na babayaran para sa anumang trabaho. Kung ang employer ay nagbabayad mas mababa, maaari mong iapela ang iyong mga karapatan at mga tagapag-empleyo ay maaaring magmulta. Para sa isang mas mahusay na paghahambing, tingnan ang talahanayan sa ibaba:

KanjiLalawiganKaraniwan sa Yen
北海道Hokkaido861
青森Aomori790
岩手Iwate790
宮城Miyagi824
秋田Akita790
山形Yamagata790
福島Fukushima798
茨城Ibaraki849
栃木Tochigi853
群馬Gunma835
埼玉Saitama926
千葉Chiba923
東京Tokyo1,013
神奈川Kanagawa1,011
新潟Niigata830
富山Toyama848
石川Ishikawa832
福井Fukui829
山梨Yamanashi837
長野Nagano848
岐阜Gifu851
静岡Shizuoka885
愛知Si Aichi926
三重Mie873
滋賀Shiga866
京都Kyoto909
大阪Osaka964
兵庫Hyogo899
奈良Nara837
和山Wayama830
鳥取Tottori790
島根Si Shimane790
岡山Okayama833
広島Hiroshima871
山口Yamaguchi829
徳島Tokushima793
香川Kagawa818
愛媛Ehime790
高知Kochi790
福岡Fukuoka841
佐賀Saga790
長崎Nagasaki790
熊本Kumamoto790
大分Oita790
宮崎Miyazaki790
鹿児島Kagoshima790
沖縄Okinawa790
LahatKaraniwang sweldo 901

Ang talaan ay na-update noong 2019/2020;

Ay ang Japanese suweldo sapat upang manirahan sa Japan?

Ito ay kapansin-pansin na ang pinakamataas na suweldo ay matatagpuan sa probinsya na may maraming mga industriya, metropolises at isang malaking populasyon. Kahit na ang suweldo ay mataas sa mga lugar na ito, bilang isang resulta ng upa at gastos ng pamumuhay ay karaniwang mas mataas.

Huwag mag-alala, ang upa ay hindi gastos ng isang minimum na pasahod tulad ng sa Brazil, maaari kang makahanap ng mahusay na mga apartment   hanggang sa 30,000 yen bawat buwan. At kung mayroon kang isang malaking pamilya, ay hindi lalampas sa 75,000.

Ano ang minimum na sahod sa Japan? Aling trabaho ang nagbabayad ng higit?

Kung hindi ka sigurado kung ang mga Hapon suweldo ay sapat na para sa mga gastos ng pamumuhay, basahin ang ilang mga artikulo na sinulat namin sa ibaba:

Aling trabaho ang nagbabayad ng pinakamataas na suweldo sa Japan?

Kami ay hindi   Maaari; talk tungkol sa minimum na pasahod na hindi banggitin ang mga trabaho na magbayad ng higit sa Japan Hindi na kailangang banggitin na actresses, mga executive at sikat na mga tao ay maaaring kumita kahit 10 milyong yen sa bawat taon .. Still,   anumang   mangakas, animators, directors at iba pang mga senior na posisyon sa media end up sa pagkuha ng maliit na o kahit na mas mababa kaysa sa average worker.

Duktor, mga guro at mga abogado ay may isang mahusay na suweldo at mga trabaho na ang maraming mga batang Hapon tao hitsura para sa kapag nag-aaral sa kolehiyo. Ito ay nagkakahalaga ng pagtanda na ang lahat ng mga ito ay lubos na kamag-anak. Sa ibaba kami ay mag-iwan ng talahanayan na may ranggo ng mga trabaho na bayaran ang pinakamataas na suweldo. Sa talahanayan sa ibaba maaari mong mahanap ang average na taunang suweldo at din ang bilang ng mga oras na nagtrabaho sa buwan sa serbisyong ito.

Trabaho / Trabaho / TrabahoAverage na oras bawat buwanTaunang Salary (Yen)
Piloto ng aircraft13817.121.000
Doctor17411.540.000
Abogado17810.359.000
Kolehiyo at unibersidad propesor1598.334.000
Mamamahayag1828.137.000
Dentista1727.343.000
Public accountant1797.163.000
Appraiser ng Real Estate1687.089.000
Guro sa high school1657.064.000
Driver (tren)1596.557.000
Arkitekto ng unang klase1776,375.000
Kundoktor ng tren1576.068.000
Vet1846.058.000
Siyentipikong mananaliksik1655.998.000
System engineer1785.419.000
Propesyonal na inhinyero1845.412.000
Parmasyutiko1715.312.000
X-Ray Clinic1745.262.000
Generation o pagbabago ng worker kuryente1785.195.000
nagbebenta ng tiket at ticket tagasuri (tren)1795.166.000
Chemist analyst1675.159.000
Auto Fitter1805.088.000
Consultant ng seguridad panlipunan1705.085.000
Guro ng paaralan1714.987.000
Pantalan2024.967.000
Semiconductor chip tagagawa1764.890.000
Crane1994.860.000
Attendant ng flight1514.780.000
Tagadesenyo ng mekanikal1924.761.000
Salesman ng Kotse1794.760.000
Propesyonal na nars1644.730.000
Klinikal na pagsusuri technician1734 684.000
Pag-cast ng mga di-ferrous na metal1854,673.000
Drayber ng tren1854.645.000
Umiikot ng mga kemikal fibers1694 640.000
Trabahador sa pagbabarena1704.608.000
Driver, negosyo2084,551.000
Pangkalahatang kimika1754,506.000
Elektrisista1894.401.000
Iron at steel asero worker1854.398.000
glass taga bunot1824.372.000
Teknikal ng ngipin1914.317.000
Seguro ng Seguro1434.315.000
Inhinyero1844.305.000
Manghihinang1984 299.000
Metal dati1964,261.000
Programmer sa computer1814.256.000
Malaking truck driver, negosyo2164.242.000
Tagagawa ng pattern ng kahoy1814.234.000
Tubero1954 208.000
Lath operator2034.176.000
Worker inspecting machine1854.106.000
Katulong na nars1654.088.000
Nagtatrabaho ng bakal1954,079.000
Operator ng makinarya sa konstruksyon1884.057.000
Pagkukumpuni ng kotse1874,050.000
Boiler1784.036.000
Ang nagpapaikut-ikot na machine operator2034.034.000
Trabahador sa electroplating1994.030.000
Assembler ng mabibigat na kagamitan sa elektrisidad1844,002.000
Taga-disenyo1753 988.000
Machine Fitter1853 983.000
Tagapagturo o tagapagsalita ng paaralan1783.964.000
Sheet metal na manggagawa2033.960.000
Karpintero1773.940.000
Metal Press Machine Operator1923,906.000
Physiotherapist o therapist sa trabaho1663 897.000
Trabahador ng amag ng plastik1893.874.000
scaffold worker1863,851.000
Panloob na Driver ng Trak2013.849.000
Electronic computer operator1693.838.000
Form Builder1783.822.000
Maliit o regular na laki ng truck driver2153,787.000
Polisher1863.741.000
Tagapamahala ng Pangangalaga1703.723.000
Tagagawa ng mga lalagyan ng papel1883 688.000
Naghahabi1903,661.000
Metal materyales inspecting ang worker1793.620.000
Word processor operator1723.618.000
Mga gamit Goods Seller1663.606.000
Manggagawa sa bakal1853,584.000
Guro ng kindergarten1733.471.000
Keramika, keramika at porselana1823.494.000
Tagabantay1753,443.000
Tagatanggap1753.371.000
Gawa sa kahoy1863 294.000
Assembly ng kagamitan sa komunikasyon1813,252.000
Nagbebenta1683.221.000
Baker, confectioner1943,108.000
Cabby1923,012.000
Tulong sa Pangangalaga1622.903.000
Tagapangalaga1712.903.000
Waiter at waitress1872.780.000
Barber at Hairdresser1852.627.000
Cashier, supermarket1772.493.000
Paglalaba1842.389.000
Chef1862.380.000
Paglilinis ng opisina1752.347.000
Damit maker, sewing1781.990.000
Compartilhe com seus Amigos!